TAARIFA YA UTENDAJI WA VIWANDA VYA KUSINDIKA MKONGE KWA KIPINDI CHA
MWEZI MACHI HADI DISEMBA 2021

1.0 UTANGULIZI

Kampuni ya Sisalana ni moja ya kampuni za kitanzania ambayo inamilikiwa na mfuko wa hifadhi
ya jamii (yaani NSSF) kwa asilimia 100%. Kampuni ya Sisalana ilianza shughuli zake ya utendaji
tarehe 12. 03. 2021, Kampuni ya Sisalana inamiliki viwanda saba vya kuchakata Majani ya Mkonge
(yaani kiwanda cha Magunga, Mwelya, Usambara, Hale, Ngombezi, Magoma Songea na Magoma
Kulasi) ambapo majani hayo hutoka kwa wakulima kupitia usimamizi wa AMCOS tano (Magoma
AMCOS, Magunga AMCOS, Hale AMCQOS, Mwelya AMCOS, na Ngombezi AMCOS).

Ikumbukwe kwamba, Kampuni ya Sisalana ilianzishwa kwa lengo la kusimamia mali zote
zilizochukuliwa na NSSF kutoka kwa Kampuni ya Katani baada ya kampuni tajwa kushindwa kulipa
madeni yake kwa NSSF. Hivyo mali zote zilizokuwa dhamana ya mikopo iliyotolewa na NSSF kwa
Kampuni ya Katani ikihusisha viwanda hivyo saba vya usindikaji vilichukuliwa na sasa

vinasimamiwa na NSSF kupitia kampuni yake ya Sisalana.

Mara baada ya kuchukua mali hizo, kwa maelekezo ya Serikali NSSF haikupaswa kusimamisha
shughuli za uzalishaji hivyo hatua za haraka zilichukuliwa ikiwemo kutengeneza mpango kazi wa
muda mfupi kuendeleza uzalishaji katika kipindi cha mpito. NSSF ililazimika kuchukua hatua hii
kwa sababu yenyewe katika uwekezaji hua kuna miongozo ya kuifuata inayotolewa na benki Kuu
ya Tanzania na moja wapo ni kwamba lazima upembuzi yakinifu ufanyike kuangalia tija ya
uwekezaji kabla ya kuwekeza. Hivyo mchakato wa kuanza kwa upembuzi yakinifu ulishafanyika na

sasa upembuzi unaendelea na uanatarajiwa kukamilika mwishoni mwa Machi 2022.



Aidha, NSSF ilichukua hatua za haraka za kunusuru kazi ziendelee kwa kipindi cha mpito cha
kusubiria upembuzi yakinifu ukamilike, hatua zilizochukuliwa ni pamoja na kutoa mtaji kiasi
kwaajili ya uboreshaji wa miundombinu ya uzalishaji ikiwemo ukarabati mkubwa wa Makorona
ambao ulikua haujafanyika kwa zaidi ya miaka saba iliyopita; ujenzi wa vichanja vipya vya chuma
ili kukidhi mabhitaji halisi ya kila kiwanda na ukarabati wa vichanja vilivyokuwa vimeharibika; na
kuboresha hali ya maslahi ya wafanyakazi ili kuwapa ari ya kufanya kazi kwa ufanisi ikiwemo
kulipa stahiki zao kwa wakati, kulipa michango yao ya NSSF, kupata bima ya matibabu, kulipia
kodi ya mapato, kuchangia Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF), kwa Chama cha Wafanyakazi
(TPAWU) na kuwapatia vifaa vya kazi. Hadi taarifa hii inaandikwa ukarabati wa makorona
ulishafanyika kwa viwanda vyote isipokuwa Hale ambao AMCOS yao ilishauri tusubiri kidogo
wafidie uzalishaji uliokuwa umepotea walipokuwa wamepata changamoto ya Korona kwa vipindi
viwili tofauti. Taarifa kamili ya ukarabati wa Makorona nayo imeambatishwa kwaajili ya urahisi wa

kurejea.

Taarifa hii imebeba utendaji wa viwanda saba vya kusindika mkonge vinavyomilikiwa na
kampuni ya Sisalana katika kipindi cha mwezi machi hadi mwezi Disemba 2021. Aidha taarifa
hii itaonyesha pia ulinganisho wa uzalishaji ulio fanyika katika kipindi cha kipindi kama hicho
kwa mwaka 2020 kabla ya kuanzishwa kwa Sisalana kwaajili ya kupima maendeleo ya

usindikaji mkonge katika viwanda hivyo.

2.0 USINDIKAJI WA MAJANI YA MKONGE

2.1 LENGO LA USINDIKAJI NA MAFANIKIO

Katika kipindi cha mwezi Machi hadi mwezi Disemba 2021 kampuni ilikuwa na lengo la
kusindika jumla meta 188,444.33, kulainisha na kufunga tani 6,275.86. Uhalisia wa
uzalishaji ni meta 140,286.78 kati ya meta 140,444.69 zilizoletwa viwandani ambapo ni
sawa na asilimia 74 ya lengo. Kwa upande wa ulainishaji na ufungaji uhalisia ni tani
4,623.28 sawa na asilimia 73 ya lengo kwa kipindi cha mwezi Machi hadi Disemba 2021.

Taarifa imeambatanishwa kama ifuatavyo: -



(a) Uzalishaji -katika kipindi cha mwezi Machi hadi Disemba 2021 kiwanda cha Hale kimeongoza

katika uzalishaji kikifuatiwa na kiwanda cha Magunga kwa kupata jumla ya asilimia 99% na

87% vya lengo la uzalishaji lilowekwa na Kampuni. Sambamba na hivyo pia uzalishaji

umeongeka kutoka asilimia 71% kwa mwaka 2020 hadi asilimia 74% kwa mwaka 2021 kwa

upande wa usindikaji lakini pia kwa upande wa uzalishaji watani umeongezeka kutoka asilimia

71% kwa mwaka 2020 hadi asilimia 73% kwa mwaka 2021. Hivyo ongezeko ni 3% kwa 2%

kwa mfuatano. Takwimu zimeonyeshwa hapo chini katika jedwali namba 1.

Jedwali namba 1: Takwimu za Usindikaji, Ulainishaji na Ufungaji

UTENDAJI WA USINDIKAJIWA VIWANDA KWA KIPINDI CHA MACHI HADI DISEMBA 2021
2020 2021
KIWANDA HALISI HALISI
LENGO MTSREC  |MTS DEC (%) LENGO MTS REC MTS DEC (%)
HALE 24,781.00 | 23,811.00 23,757.50 96% 27,381.00 27,493.00 27,224.00 99%
NGOMBEZI 25,100.00 19,082.00 20,157.50 80% 26,599.00 21,604.00 21,499.50 81%
MAGUNGA 25,100.00 | 21,016.50 21,020.00 84% 24,932.33 21,708.50 21,649.50 87%
MAGOMA (KULASI & SONGEA) 50,200.00 |  30,200.00 30,206.00 60% 54,766.00 40,461.00 40,459.00 74%
MWELYA & USAMBARA 50,200.00 | 29,749.59 29,821.51 59% 54,766.00 29,178.19 29,454.78 54%
JUMLA 175,381.00 | 123,859.09 | 124,962.51 71% 188,444.33 140,444.69 |  140,286.78 74%
UTENDAJI WA UPINGAJI NA UFUNGAJI WA SINGA VIWANDA KWA KIPINDI CHA MACHI HADI DISEMBA 2021
2020 2021
KIWANDA HALISI HALISI
LENGO ULAINISHAJI|UFUNGAJI  |(%) LENGO ULAINISHAJI  |UFUNGAJI (%)
HALE 854.52 854.75 848.50 99% 912.70 874.15 858.50 94%
NGOMBEZI 678.38 377.55 384.15 57% 718.89 542.40 548.35 76%
MAGUNGA 760.61 645.38 673.90 89% 712.35 675.37 668.35 94%
MAGOMA (KULASI & SONGEA) 1,930.77 1,209.00 1,302.00 67% 2,106.38 1,616.75 1,617.25 77%
MWELYA & USAMBARA 1,619.35 936.87 947.81 59% 1,825.53 914.61 917.37 50%
JUMLA 5,843.63 4,023.54 4,156.36 71% 6,275.86 4,623.28 4,609.82 73%

Ufunguo: MTS REC= Meta za majani ya Mkonge zilizofikishwa kiwandani; MTS DEC= Meta za majani

ya Mkonge zilizosindikwa; Kipimo cha Ulainishaji na Ufungaji ni tani.



ACTUAL MTS DECORTICATION
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(b). Uzalishaji wa madaraja ya singa

Uzalishaji pia umezingatia madaraja ya singa yanayotokana na ubora wa majani yaliyosindikwa

na umakini wa usimamizi wa wataalamu wa kiwanda Pamoja na wafanyakazi waliopo.

Ufanisi katika kuzalisha madaraja ya juu umeongezeka kwa kiasi kikubwa kwa mwaka 2021

ukilinganisha na madaraja ya Mkonge yaliyozalishwa mwaka 2020. Madaraja ya 3L, 3S haya

hayakuzalishwa kabisa kwa mwaka 2020 kwa viwanda sita ila kwa mwaka 2021 yamezalishwa

kwa viwanda vyote kwa asilimia 5 na 1 kutoka asilimia 0 kwa mwaka 2020. Vile vile uzalishaji

wa daraja la UG uliweza kuongezeka kufikia asilimia 73 kutoka asilimia 53. Aidha uzalishaji wa

madaraja ya mkonge ya chini yalipungua kwa kiasi kikubwa kwa kipindi cha mwaka 2021.



Takwimu kamili za uzalishaji wa madaraja mbali mbali ya Mkonge inaonekana katika majedwali

mawili yanayofuta hapo chini (Jedwali namba mbili na namba tatu).

Jedwali namba 2: Uzalishaji wa madaraja ya Mkonge; Brushing- Ulainishaji, Baling-

Ufungaji
PRODUCTION BY GRADES
FACTORY ! ) U6 §5U6 TOWI TOWII UF TOTAL
HALE 33,65 405,55 IR : 305 §4T5
BRUSHING NGOMBEI . U055 1030 94 260 1450 377355
0 MAGUNGA 19 41780 186,05 A7 45 6.60 045,38
MAGOMA . 5875 8.5 160 550 63.0 12090
MWELYA & USAMBARA : 41941 5.2 %90 0.0 9.4 93687
TOTAL 1.9 2,000.16 174057 130 1255 136.29 40354
FACTORY ! 3 U6 S5 U6 TOWI TOWII UF TOTAL
HALE 6% 1030 W% 330 40 : 115 §74.15
BRUSHING NGOMBELI 45 5 1.5 200 1540 340 . 4
n MAGUNGA 150.70 440 093 518 LR 09 K| o753
MAGOMA Ll 050 131575 2375 200 L0 iRl LA1B.TS
MWELYA & USAMBARA 3.9 1505 6040 114 849 : 188 91461
TOTAL 0.0 65.95 34575 19417 14039 510 5.0 463.8
BALING BY GRADES
FACTORY ! ¥ U6 S5U6 TOWI TOWII UF TOTAL
HALE O 975 20 : 417 8.0
NGOMBELI : ekl 017 1540 30 135 .15
BALING 2020 |MAGUNGA 19 410 ny SRl 280 475 o330
MAGOMA . 63475 %6.05 1900 500 500 L3000
MWELYA & USAMBARA : 4140 4345 04,76 04 110 8l
TOTAL 1.9 200375 1,664.30 146,36 1180 1800 4156.36
FACTORY ! ¥ U6 §5U6 TOWI TOWI UF TOTAL
HALE b5 1000 D 2675 iRl : 1.5 85830
NGOMBEZI 4 505 45985 485 040 330 12 .35
BALING 2021 [MAGUNGA 14825 B 0.5 .35 JRL ol LD 66.3
MAGOMA L5 0.50 131625 3675 200 L0 830 191725
MWELYA & USAMBARA 38 oAl 63540 18410 0.9 560 243 91731
TOTAL 21435 62.00 337800 741,00 1409 1580 51,68 4,609.82
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Jedwali namba 3: Ufupisho wa Madaraja ya mkonge yaliyozalishwa katika Ulainishaji na

Ufungaji
2000 01

"\'(QD:IEAGJAA ULATNISHAJI] UFUNGAT] ULATNISHAJI] UFUNGAJT
ULAINISHAJI [UFUNGAJL | (%) (%) |ULAINISHAJI [UFUNGAJT| (%) (%)
3L 195 105]  O0%| 00  2010| 2435|476 46%
3 - - 0| 00| 65| 6| 1o 1%
UG 06| 22875 | A7 M| 3375| 33sm| 73| B
SSUG | 17057 | 1e630| B 0| 17| 0| DA% 1620%
TOWT | 1202] M63%6|  328% 35| M039] 078|304 30%%
TOWI D5l U] 03 028% S| B8] A% 034
UF Bl | 8| 33| 30| SLB|  Les| 1l Li%
JUMA | 402354] 415636 | 100.00%)| 100000% 462328 | 4609.82|  1000%| 100.0%

3.0. CHANGAMOTO ZA UZALISHAIJI

Katika kipindi cha mwezi Machi hadi mwezi Disemba, 2021, kumekuwa na changamoto na

mbali mbali ambazo zimepelekea kutofika malengo ya uzalishaji kama ilivyokusidiwa katika

malengo ya uzalishaji kwa Kampuni. Changamoto kubwa ambazo zilijitokea katika kipindi

kilichotajwa ni kama ifuatavyo:

% Kukatika kwa umeme mara kwa mara au umeme mdogo kwa baadhi ya Viwanda;

% Miundombinu mibovu ya barabara na madaraja hasa msimu wa mvua unaopelekea

kushindwa kuleta majani kiwandani au kutoa mzigo kiwandani;

% Matengenezo ya mitambo ya kusindikia majani ya mkonge, Ukarabati mkubwa wa

mitambo ulipelekea kusimamisha uzalishaji kwa kipindi kisichopungua mwezi mmoja

kwa kiwanda husika. Aidha, kutokana na mitambo yote kuwa ni kuu kuu kulikua na hali

ya kuharibika kwa mitambo hiyo katika hali zisizotarajiwa kulingana na ratiba na

mpango wa matengenezo.



< Mvua

% Wafanyakazi wa uzalishaji, kumekua na changamoto ya upatikanaji wa wafanyakazi
hasa msimu wa kilimo ukifika au pale inapotokea uzalishaji umesimama kupisha
matengenezo ya mitambo wafanyakazi wanapotea na inachukua muda na gharama
kuwarejesha. Wafanyakazi wengine wamekuwa wakikimbia kazi wakilalamika kwamba

kazi ya Mkonge ni hgumu hasa katika usindikaji.

% Kuchelewa kuletwa majani kiwandani. Hii inapelekea aidha kuchelewa kuanza kazi au

kushindwa kufanya kazi kabisa katika siku husika.
Takwimu ya athari ya uzalishaji imeambatanishwa katika jedwali namba 4 lifuatalo hapo chini
ambapo inaeleza changamoto tajwa hapo juu na namna zilizvyoathiri uzalishaji katika kipindi

cha mwezi Machi hadi mwezi Disemba 2021.

Jedwali namba 4: Changamoto za uzalishaji na athari zake katika uzalishaji.



CHALLENGES 2021

KORONA BREAKDOWN (MASAA) MVUA UCHELEWAJI/KUT | REHABILIT | JUMLA YA

MEME (MASAA [KAMBA [MKANDAMOTA  [MENGINEYO | (MM) |MASAA |OLETEWA MAJANI| ATION | MASAA

MASAA 780,00 300 190,00 W0[ N0 4% 1,319.50

HALE IDADI YA MTS §750.00 3750 23750 3875.0 5.5 16,093.75
MTS/TONS 3139 3139 3139 3140

TONS 31058 | - 75,66 B34 . 176 . . 51261

KORONA BREAKDOWN (MASAA) MVUA UCHELEWAJI/KUT | REHABILIT | JUMLA YA

MEME (MASAA [KAMBA  [MKANDAIMOTA  [MENGINEYO | (MM) |MASAA |OLETEWA MAJANI| ATION | MASAA

MASAA 11100 15 - 53,00 B8O M| 159 70 5800 99286
NGOMBEZI IDADI YA MTS 138750 18.75 66250 172500 199050 W) 50| 1184675
MTS/TONS 3700 3700 300 3.0 300 300 37.00

TONS 3750 05| - 1791 482 S B8 912 il 32018

KORONA BREAKDOWN (MASAA) MVUA UCHELEWAJI/KUT | REHABILIT | JUMLA YA

UMEME (MASAA [KAMBA  MKANDAMOTA  |MENGINEYO | (MM) |MASAA |OLETEWA MAJANI| ATION | MASAA

MAGUNGA MASAA 28992 087 B3| 10 6531 1600[ 0% 350 N[ 99353
IDADI YA MTS 36M00| 1588|1813 180000 206638 6.5 Bl 4335| 12209.13
MTS/TONS 308 300 335 3.0 3.5 33.00 33.00 33.00 33.08

TONS 1093 M| Se1| U5 6.3 . 0.19 133 B3| 369.4

KORONA BREAKDOWN (MASAA) MVUA UCHELEWAJI/KUT | REHABILIT | JUMLA YA

MEME (MASAA [KAMBA  [MKANDAIMOTA  [MENGINEYO | (MM) |MASAA |OLETEWA MAJANI| ATION | MASAA

MAGOMA MASAA 459,00 0| &0 600 60| 2935 185 00| 1150] 278785
IDADI YA MTS SIS0 WIS 5000|7650 157500 1606.25 sl B%s0| 32,1005
MTS/TONS 26000 2600 2600 26,00 26.00 26.00 26.00 26.00 26.00

TONS 2087 %] uB| Wy 6058 - | 6B 837 3606 1,234.86

KORONA BREAKDOWN (MASAA) MVUA UCHELEWAJI/KUT | REHABILIT | JUMLA YA

MEME (MASAA [KAMBA [MKANDAIMOTA  [MENGINEYO | (MM) |MASAA |OLETEWA MAJANI| ATION | MASAA

MWELYA & [MASAA 7800 1900 W0[ 30| 2 200 1,315.00
USAMBARA |IDADI YA MTS 975000 237500 387500 500 500 16,050.00
MTS/TONS 397 u97 397 %0 %0 3497

TONS 27884 . . 6192 108 . 069 069 . 458.97

KORONA BREAKDOWN (MASAA) MVUA UCHELEWAJI/KUT | REHABILIT | JUMLA YA

JMEME (MASAA| KAMBA |MKANDA| MOTA | MENGINEYO | (MM) | MASAA |OLETEWA MAJANI| ATION | MASAA

MASAA 2499 37| BNB| 11870 100931 3347 20474 s 19| 7408.74

L IDADI YA MTS NUO|  SBE| 71| 148N 1311638 368,05 L85 46| 8831588
MTS/TONS 3161 Bu| 05 01 248 316 8% 219 3050

TONS 95683 BB %8| 0N 4379 1822 351 | 2,895.9




Jedwali namba 4a: Ufupisho wa Changamoto na athari zake katika uzalishaji
MAJUMUISHO YA CHANGAMOTO ZA UZALISHAJI KWA UFUPI.

CHANGAMOTO MASAA MTS TONS
UMEME 2,419.92 | 30,249.00 956.83
BREAKDOWN 2,337.81|  29,222.63 958.69
MVUA 294.74 3,684.25 118.22
KUCHELEWA KWA MAJANI KIWANDANI 91.50 1,143.75 39.51
MATENGENEZO (REHABILITATION) 1,921.30 | 24,016.25 822.72
JUMLA 7,065.27 |  88,315.88 2,895.96
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4.0. MAFANIKIO YA UZALISHAII
Pamoja na kuwepo na changamoto zilizo tajwa hapo juu, pia Kampuni imeshuhudia mafanikio
katika maeneo makubwa mawili:-

a. Upande wa wadau wetu (yaani AMCOS na wakulima)

b. Upande wa kampuni

A. Upande wa wadau wetu (yaani Mkulima na AMCOS)-Pamoja na kusimamisha
mitambo ya usindikaji kwa vipindi mbali mbali kupisha kipindi cha ukarabati mkubwa
kampuni imeweza kugusa uchumi wa mkulima na vyama vyao vya Ushirika unaenda juu

kutokana uzalishaji uliofanywa katika kipindi cha Sisalana kama ifuatavyo:-
11
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Kuongeza uzalishaji wa singa za majani ya mkonge (kwa kiasi na ubora)-pamoja na
kwamba malengo ya Kampuni hayakufikiwa kutokana na chanagamoto zilizoainishwa
hapo juu pia Kampuni ilijitahidi kuhakikisha hairudi nyuma kutokana na sababu hizo
.Hivyo imeweza kuzalisha kiasi cha tani 4609.82 kutoka katika jumla ya meta za majani
ya mkonge 140,286.78 kwa mwaka 2021 ikiwa ni ongezeko la tani 453.46 kutoka
katika tofauti ya meta 15,324.25 kwa kipindi cha mwaka 2020. Ongezeko hilo pia
limeenda sambamba na uwepo wa madaraja ya juu yalioongezeka kiuzalishaji na
yaliopungua kiuzalishaji mfano katika kipindi cha 2020 uzalishaji wa 3L , 3S, UG ilikuwa
ni asilimia 53.07 (3L=0.05% na UG=53.02%) kutoka uzalishaji wa tani 4156.36
ukifananisha na mwaka 2021 ambapo uzalishaji wa 3L,3S na UG ni jumla ya asilimia
79.28% (3L=4.65%,35=1.35% na UG=73.28%) kutoka uzalishaji wa tani 4609.82

Kuongeza mapato ya mkulima na Vyama vya ushirika -kupitia usindikaji wa meta zaidi
na madaraja ya 3L, 3S na UG kwa kiasi kikubwa ukilinganisha na uzalishaji wa mwaka
2020. Hali hii imepelekea pato ghafi la mkulima kuongezeka zaidi tofauti na kipindi cha
2020.

Takwimu za mapato kwa vyama vya ushirika na Wakulima limeambatanishwa katika

jedwali namba 5 na 6 hapo chini.

Jedwali namba 5: Mapato ya AMCOS (Ongezeko la Sh 76,621,360.00)

AMCOS REVENUES
2020 2021
AMCOS 5,000.00 5,000.00 | D FFERENCE
HALE 118,787,500.00 136,120,000.00 | 17,332,500.00
NGOMBEZI 100,787,500.00 107,497,500.00 | 6,710,000.00
MAGUNGA 105,100,000.00 108,247,500.00 | 3,147,500.00
MAGOMA 151,030,000.00 202,295,000.00 | 51,265,000.00
MWELYA & USAMBARA 149,107,540.00 147,273,900.00 | (1,833,640.00)
TOTAL 624,812,540.00 701,433,900.00 | 76,621,360.00
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Jedwali namba 6: Mapato ya Wakulima (Ongezeko la Sh. 5,516,857,900.00)

GROSS REVENUES
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B. Upande wa Kampuni

% Kufanikiwa kuhakikisha huduma ya uzalishaji inaendelea kuwa ya uhakika na

yenye ubora katika kipindi chote, hii imejidhihirisha kwenye ongezeko Ia

uzalishaji kwa kiasi na ubora wa madaraja ya juu ya Mkonge kama ilivyoelezwa

katika taarifa za uzalishaji hapo juu.
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Kuhakikisha mitambo ya usindikaji inakuwa katika uimara wa utendaji kwa
nyakati zote na pale inapotokea hitilafu kushughulikiwva kwa haraka. Hii
inajidhihirisha katika taarifa ya ukarabati wa mitambo iliyoambatishwa na taarifa
hii.

Kukamilisha upanuzi wa vichanja vya kuanikia singa ilikuongeza ufanisi katika

shughuli za uzalishaji katika viwanda vyote.

Kurejesha ari ya wafanyakazi viwandani kote kufanya kazi kwa moyo kwakuwa

maslahi yao yanazingatiwa na kulipwa kama inavyostahili na kwa wakati.

Kuweza kulipa stahiki zote muhimu kwa Serikali hususani kodi zote zinazohitajika

kwa mujibu wa Sheria.

Kufanikisha ziara ya Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa wa Tanga iliyofanyika Septemba
2021 katika Viwanda vyote vya Sisalana. Pamoja na mambo mengine alisisitiza
umuhimu wa kukamilisha ukarabati wa mitambo kwa wakati, kutafuta teknologia
ya kisasa katika usindikaji na pia kujitangaza biashara ya bidhaa za mkonge nje

ya Tanzania.

5.0. MUELEKEO WA KAMPUNI

Kampuni imeshaanza kufanya upembuzi yakinifu ili kupata muelekeo wa uwekezaji katika
viwanda vyake vyote. Upembuzi utahusisha tathmini ya teknologia ya usindikaji inayotumika
sasa na kushauri muelekeo wake pia kutathimini tija na kushauri maeneo mengine mapya

yanayohitaji kupelekewa huduma ya usindikaji.

Aidha, katika kipindi cha mwaka 2022 kampuni imelenga katika kuhakikisha malengo
inayojipangia katika usindikaji mkonge inayatimiza na ikiwezekana kuyapita. Hii itaambatana
na kuendelea kuimarisha mitambo na wataalamu wake ilikuweza kutoa huduma bora zaidi

kupita ya mwaka 2021.
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6.0. HITIMISHO
Usindikaji wa majani ya mkonge katika viwanda vyote saba (7) umelenga zaidi kukwamua
kipato cha wakulima kwa kuhakikisha huduma wanayo pata inakuwa ya ubora na viwango

vinavyoelekezwa kitaalamu kupitia wataalamu wetu wa ndani na wa nje.

Tungependa kutoa shukrani zetu kwa wadau wetu hususani wakulima wa mkonge, AMCOS,
Bodi ya Mkonge Tanzania, Wizara ya Kilimo, Serikali ya Mkoa wa Tanga na Wilaya ya Korogwe
bila kusahau wanahisa wetu Bodi ya Wadhamini ya NSSF na watendaji wote wa Sisalana katika
sehemu zote kwa kushirikiana katika kufanikisha uzalishaji wenye tija na manufaa kwa uchumi

wa wakulima na Taifa.

Mkonge kwa maendeleo ya Mkoa Tanga na Taifa kwa ujumla.

Afisa Mtendaji Mkuu
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